img (1)
img

Yadda Ake Aiki Da Sharar Shara

labarai-2-1

Babban juyi mai ƙarfi, injin lantarki da aka keɓe, yawanci ana ƙididdige shi a 250-750 W (1⁄3–1 hp) don rukunin gida, yana jujjuya juzu'in madauwari da aka ɗora a sama da shi.Induction Motors suna jujjuya a 1,400-2,800 rpm kuma suna da kewayon farawa, ya danganta da hanyar farawa da amfani.Ƙarin nauyi da girman induction induction na iya zama damuwa, ya danganta da samuwan sararin shigarwa da ginin kwano na nutsewa.Motoci na duniya, wanda kuma aka fi sani da jerin rauni, suna jujjuyawa cikin sauri mafi girma, suna da ƙarfin farawa mai yawa, kuma galibi suna da sauƙi, amma sun fi surutu fiye da induction motors, wani ɓangare saboda girman gudu da kuma wani bangare saboda gogewar commutator yana shafa a kan madaidaicin ramin. .

labarai-2-2

A cikin ɗakin niƙa akwai jujjuyawar ƙarfe mai jujjuyawar abin da sharar abinci ke zubowa.Juyawa biyu wasu lokuta ma kafaffun karfe biyu kuma a sanya su a saman farantin kusa da gefen sannan a jujjuya sharar abinci a kan zoben niƙa akai-akai.Yanke ɓangarorin da ke cikin zoben niƙa suna rushe ɓarna har sai ya ɗan isa ya wuce ta wurin buɗe zoben, wani lokacin kuma ya wuce mataki na uku inda Under cutter Disk ya kara datse abincin, sannan a zubar da shi a cikin magudanar ruwa. .

labarai-2-3

Yawancin lokaci, akwai wani ɓangaren rufewar roba, wanda aka sani da mai gadi, a saman rukunin da ake zubarwa don hana sharar abinci ta tashi sama daga ɗakin niƙa.Hakanan ana iya amfani dashi don rage hayaniya daga ɗakin niƙa don yin aiki mai natsuwa.

labarai-2-4

Akwai manyan nau'ikan masu zubar da shara guda biyu - ciyar da abinci mai ci gaba da ciyarwa.Ana amfani da samfuran ciyarwa na ci gaba ta hanyar ciyarwa a cikin sharar gida bayan an fara kuma sun fi yawa.Ana amfani da rukunin ciyarwa ta hanyar sanya sharar gida a cikin naúrar kafin a fara.Ana fara waɗannan nau'ikan raka'a ta hanyar sanya murfin da aka tsara na musamman akan buɗewa.Wasu murfin suna sarrafa injin injina yayin da wasu ke ba da damar maganadisu a cikin murfin su daidaita da maganadiso a cikin naúrar.Ƙananan tsaga a cikin murfin suna ba da damar ruwa ya gudana.Ana ɗaukar samfuran abinci na batch mafi aminci, tun lokacin da aka rufe saman zubarwa yayin aiki, yana hana abubuwa na waje shiga.

labarai-2-5

Raka'a zubar da shara na iya matsewa, amma galibi ana iya sharewa ta hanyar tilastawa zagayen juyawa daga sama ko ta hanyar juya motar ta amfani da maƙallan hex-key da aka saka a cikin mashin ɗin daga ƙasa.Musamman abubuwa masu wuya bisa kuskure ko kuma da gangan gabatar da su, irin su yankan ƙarfe. , na iya lalata sashin zubar da shara kuma su lalace kansu, ko da yake an sami ci gaba na baya-bayan nan, irin su na'urar motsa jiki, don rage irin wannan lalacewa.Ta hanyar amfani da ɗan ƙaramin ɗan ƙara rikitarwa na farawa na centrifugal, motar mai tsaga-tsaga tana jujjuya a gaba da gudu ta baya duk lokacin da aka fara.Wannan na iya share ƙananan ƙuƙumma, amma wasu masana'antun suna da'awar cewa ba dole ba ne: Tun farkon shekarun sittin, yawancin rumbunan zubar da ruwa sun yi amfani da na'urar motsa jiki wanda ke sa juyawa baya zama dole.

labarai-2-6

Wasu nau'ikan wuraren zubar da shara ana yin su ne ta hanyar ruwa, maimakon wutar lantarki.Maimakon zoben jujjuya da niƙa da aka kwatanta a sama, wannan madadin ƙirar yana da na'ura mai ƙarfi da ruwa tare da fistan oscillating tare da ruwan wukake da aka makala don yanke sharar gida guda mai kyau.Saboda wannan aikin yanke, za su iya ɗaukar sharar fiber.Raka'o'in da ke da wutar lantarki suna ɗaukar tsawon lokaci fiye da na lantarki don adadin sharar da aka bayar kuma suna buƙatar daidaitaccen matsewar ruwa don yin aiki yadda ya kamata.


Lokacin aikawa: Fabrairu-07-2023